M
10/06/2021 17:41

Hà Nội: Xác nhận tư cách 95 đại biểu Hội đồng nhân dân Thành phố khóa XVI

(LĐTĐ) Ủy ban bầu cử thành phố Hà Nội vừa ban hành Nghị quyết số 181/NQ-UBBC ngày 8/6/2021 về xác nhận tư cách đại biểu Hội đồng nhân dân nhiệm kỳ 2021-2026.

Bảo tàng Hà Nội phải thực sự là gương mặt văn hóa của Thủ đô Tuyên truyền để phụ huynh, học sinh đồng thuận về kỳ thi vào lớp 10 Phó Bí thư Thường trực Thành ủy Hà Nội: Bằng mọi giá phải tổ chức thành công kỳ thi vào lớp 10

Theo đó, căn cứ Luật Bầu cử đại biểu Quốc hội và đại biểu Hội đồng nhân dân, căn cứ kết quả tổng kết bầu cử đại biểu Hội đồng nhân dân và kết quả giải quyết khiếu nại, tố cáo liên quan đến người trúng cử đại biểu Hội đồng nhân dân, Ủy ban bầu cử thành phố Hà Nội quyết nghị: Xác nhận 95 ông, bà đã trúng cử đại biểu Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội khóa XVI, nhiệm kỳ 2021-2026 có đủ tư cách để thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn của đại biểu Hội đồng nhân dân theo quy định pháp luật:

Đơn vị bầu cử số 1, quận Ba Đình

1. Bà Lê Kim Anh

2. Ông Nguyễn Chí Lực

3. Ông Hoàng Minh Dũng Tiến

Đơn vị bầu cử số 2, quận Hoàn Kiếm

1. Ông Vũ Đăng Định

2. Bà Chu Hồng Minh

3. Ông Nguyễn Ngọc Tuấn

Đơn vị bầu cử số 3 - quận Đống Đa

1. Ông Chu Ngọc Anh

2. Bà Hoàng Thị Thúy Hằng

3. Ông Đinh Trường Thọ

4. Ông Nguyễn Quang Tuấn

Đơn vị bầu cử số 4 - quận Hai Bà Trưng

1. Ông Nguyễn Văn Nam

2. Bà Hồ Vân Nga

3. Ông Dương Đức Tuấn

Đơn vị bầu cử số 5 - quận Tây Hồ

1. Ông Nguyễn Thanh Bình

2. Bà Lê Thị Thu Hằng

3. Bà Nguyễn Lan Hương

Đơn vị bầu cử số 6 - quận cầu Giấy

1. Bà Trần Thị Phương Hoa

2. Bà Nguyễn Bích Thủy

3. Ông Nguyễn Thanh Tùng

Đơn vị bầu cử số 7 - quận Thanh Xuân

1. Ông Nguyễn Việt Hà

2. Bà Bùi Huyền Mai

3. Ông Trịnh Xuân Quang

Đơn vị bầu cử số 8 - quận Hoàng Mai

1. Ông Nguyễn Duy Chính

2. Ông Trương Việt Dũng

3. Ông Nguyễn Minh Đức

4. Ông Nguyễn Quang Hiếu

Đơn vị bầu cử số 9 - quận Long Biên

1. Bà Vũ Thu Hà

2. Ông Đường Hoài Nam

3. Ông Nguyễn Quang Thắng

Đơn vị bầu cử số 10 - quận Hà Đông

1. Bà Bạch Liên Hương

2. Ông Nguyễn Mạnh Quyền

3. Ông Nguyễn Anh Tuấn

4. Ông Nguyễn Thanh Xuân

Đơn vị bầu cử số 11 - quận Bắc Từ Liêm

1. Ông Vũ Ngọc Anh

2. Ông Lưu Ngọc Hà

3. Ông Đỗ Anh Tuấn

Đơn vị bầu cử số 12 - quận Nam Từ Liêm

1. Bà Lâm Thị Quỳnh Dao

2. Ông Trần Đức Hoạt

3. Ông Trần Anh Tuấn

Đơn vị bầu cử số 13 - huyện Chương Mỹ

1. Bà Nguyễn Thị Chắt (Ni sư Thích Đàm Khoa)

2. Ông Nguyễn Văn Thắng

3. Bà Nguyễn Thị Tuyến

Đơn vị bầu cử số 14 - huyện Thanh Oai

1. Ông Nguyễn Công Anh

2. Bà Phùng Thị Hồng Hà

3. Ông Nguyễn Nguyên Hùng

Đơn vị bầu cử số 15 - huyện Ứng Hòa

1. Bà Bùi Thị Thu Hiền

2. Bà Phạm Thị Thanh Hương

3. Ông Nguyễn Phi Thường

Đơn vị bầu cử số 16 - huyện Mỹ Đức

1. Bà Phạm Hải Hoa

2. Ông Lê Vĩnh Sơn

3. Ông Nguyễn Ngọc Việt

Đơn vị bầu cử số 17 - huyện Phú Xuyên

1. Ông Lê Ngọc Anh

2. Ông Nguyễn Thanh Nam

3. Ông Nguyễn Minh Tuân

Đơn vị bầu cử số 18 - huyện Thường Tín

1. Ông Vũ Mạnh Hải

2. Ông Nguyễn Tiến Minh

3. Ông Đỗ Văn Trường

Đơn vị bầu cử số 19 - huyện Thanh Trì

1. Bà Dương Minh Ánh

2. Ông Trần Hợp Dũng

3. Ông Nguyễn Việt Phương

Đơn vị bầu cử số 20 - huyện Gia Lâm

1. Ông Vũ Đức Bảo

2. Ông Đàm Văn Huân

3. Ông Lê Anh Quân

Đơn vị bầu cử số 21 - huyện Đông Anh

1. Ông Trần Thế Cương

2. Ông Đoàn Việt Cường

3. Ông Nguyễn Trọng Đông

4. Ông Lê Trung Kiên

Đơn vị bầu cử số 22 - huyện Mê Linh

1. Ông Phạm Đình Đoàn

2. Ông Nguyễn Đình Hưng

3. Ông Hoàng Anh Tuấn

Đơn vị bầu cử số 23 - huyện Sóc Sơn

1. Bà Nguyễn Vũ Bích Hiền

2. Ông Lưu Quang Huy

3. Ông Nguyễn Văn Tân (Thượng tọa Thích Chiếu Tuệ)

4. Ông Phạm Quang Thanh

Đơn vị bầu cử số 24 - huyện Hoài Đức

1. Ông Duy Hoàng Dương

2. Ông Nguyễn Xuân Đại

3. Ông Nguyễn Quang Đức

Đơn vị bầu cử số 25 - huyện Đan Phượng

1. Ông Trần Đức Hải

2. Ông Nguyễn Văn Luyến

3. Ông Nguyễn Doãn Toản

Đơn vị bầu cử số 26 - huyện Quốc Oai

1. Ông Lê Như Đức

2. Bà Nguyễn Thị Lan Hương

3. Ông Nguyễn Trường Sơn

Đơn vị bầu cử số 27 - huyện Thạch Thất

1. Ông Lê Minh Đức

2. Ông Trương Hải Long

3. Ông Phạm Quí Tiên

Đơn vị bầu cử số 28 - huyện Phúc Thọ

1. Bà Hoàng Thị Tú Anh

2. Ông Nguyễn Doãn Hoàn

3. Ông Đào Quang Minh

Đơn vị bầu cử số 29 - thị xã Sơn Tây

1. Ông Nguyễn Đình Lưu

2. Bà Phạm Thị Thanh Mai

3. Ông Nguyễn Nguyên Quân

Đơn vị bầu cử số 30 - huyện Ba Vì

1. Bà Trần Thị Nhị Hà

2. Ông Trần Khánh Hưng

3. Ông Phùng Tân Nhị

Hoàng Phúc

Nguồn :