M
13/10/2020 13:21

Danh sách 60 đại biểu được bầu đi dự Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII

(LĐTĐ) Sáng 13/10, Đại hội đại biểu lần thứ XVII Đảng bộ thành phố Hà Nội, nhiệm kỳ 2020 – 2025 tiếp tục chương trình làm việc ngày thứ hai. Đại hội tiến hành bầu đại biểu chính thức dự Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII.

46 đồng chí tái cử Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố Hà Nội khóa XVII Danh sách Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố Hà Nội nhiệm kỳ 2020 - 2025 Danh sách Ban Thường vụ Thành uỷ Hà Nội khoá XVII, nhiệm kỳ 2020 -2025

Đồng chí Nguyễn Văn Phong, Phó Bí thư Thành ủy Hà Nội (khóa XVII) điều hành nội dung bầu đoàn đại biểu dự Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII.

Danh sách 60 đại biểu được bầu đi dự Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII
Các đại biểu bầu đại biểu chính thức dự Đại hội lần thứ XIII của Đảng

Theo đồng chí Nguyễn Văn Phong, căn cứ các quy định của Trung ương, Ban Chấp hành Đảng bộ thành phố (khóa XVI) đã xây dựng Đề án nhân sự đại biểu dự Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng với cơ cấu hợp lý.

Các đại biểu trong đề án phải bảo đảm tiêu chuẩn: Là đại biểu dự Đại hội đại biểu lần thứ XVII Đảng bộ thành phố; là những đồng chí tiêu biểu đại diện trí tuệ cho Đảng bộ thành phố, chấp hành nghiêm chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước; có phẩm chất đạo đức trong sáng, ý thức kỷ luật cao, được cán bộ, đảng viên và nhân dân tin tưởng; có tư duy sáng tạo, đổi mới; có khả năng tích cực tham gia đóng góp với Đại hội.

Tổng số lượng đại biểu của Đảng bộ thành phố Hà Nội dự Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII gồm 63 đồng chí, trong đó có 3 đồng chí là đại biểu đương nhiên và 60 đồng chí được bầu tại Đại hội đại biểu lần thứ XVII Đảng bộ thành phố. Đại hội cũng bầu 5 đại biểu dự khuyết dự Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII.

Danh sách 60 đại biểu được bầu tại Đại hội dự Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII

1. Nguyễn Thị Bích Ngọc, Phó Bí thư Thành ủy khóa XVI, Chủ tịch Hội đồng nhân dân thành phố, Phó Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội thành phố

2. Đào Đức Toàn, Phó Bí thư Thành ủy khóa XVI

3. Nguyễn Văn Phong, Phó Bí thư Thành ủy khóa XVII

4. Nguyễn Thị Tuyến, Phó Bí thư Thành ủy khóa XVII

5. Nguyễn Ngọc Tuấn, Phó Bí thư Thành ủy khóa XVII, Phó Chủ tịch Thường trực Hội đồng nhân dân thành phố

6. Vũ Đức Bảo, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Trưởng ban Tổ chức Thành ủy

7. Hoàng Trọng Quyết, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Thành ủy

8. Nguyễn Quang Đức, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Trưởng ban Nội chính Thành ủy

9. Trần Anh Tuấn, Thành ủy viên khóa XVII, Chánh Văn phòng Thành ủy

10. Phùng Thị Hồng Hà, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân thành phố

11. Nguyễn Văn Sửu, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVI, Phó Chủ tịch Thường trực Ủy ban nhân dân thành phố

12. Nguyễn Quốc Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVI, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố

13. Lê Hồng Sơn, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố

14. Nguyễn Doãn Toản, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố

15. Nguyễn Lan Hương, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố

16. Bùi Huyền Mai, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Chủ tịch Liên đoàn Lao động thành phố

17. Phạm Hải Hoa, Thành ủy viên khóa XVII, Chủ tịch Hội Nông dân thành phố

18. Lê Kim Anh, Thành ủy viên khóa XVII, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ thành phố

19. Nguyễn Quốc Duyệt, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Tư lệnh Bộ Tư lệnh Thủ đô Hà Nội

20. Nguyễn Hải Trung, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Giám đốc Công an thành phố

21. Nguyễn Trọng Đông, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy khóa XVII, Giám đốc Sở Tài nguyên và Môi trường

22. Vũ Văn Viện, Thành ủy viên khóa XVI, Giám đốc Sở Giao thông Vận tải thành phố

23. Chu Phú Mỹ, Thành ủy viên khóa XVI, Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn

24. Vũ Đăng Định, Thành ủy viên khóa XVII, Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân thành phố

25. Lê Minh Đức, Thành ủy viên khóa XVII, Chánh Văn phòng Hội đồng nhân dân thành phố

26. Mai Sơn, Thành ủy viên khóa XVII, Cục trưởng Cục Thuế thành phố

27. Nguyễn Trúc Anh, Thành ủy viên khóa XVII, Giám đốc Sở Quy hoạch Kiến trúc

28. Bạch Liên Hương, Thành ủy viên khóa XVII, Giám đốc Sở Lao động, Thương binh và Xã hội

29. Chử Xuân Dũng, Thành ủy viên khóa XVII, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo

30. Nguyễn Hồng Sơn, Thành ủy viên khóa XVII, Giám đốc Sở Khoa học và Công nghệ

31. Trần Thị Nhị Hà, Thành ủy viên khóa XVII, Phó Giám đốc Sở Y tế

32. Nguyễn Minh Đức, Tổng Biên tập Báo Kinh tế & Đô thị

33. Vũ Thu Hà, Thành ủy viên khóa XVII, Giám đốc Sở Nội vụ

34. Ngô Anh Tuấn, Thành ủy viên khóa XVII, Giám đốc Sở Tư pháp

35. Nguyễn Hữu Chính, Thành ủy viên khóa XVII, Chánh án Tòa án nhân dân thành phố

36. Nguyễn Văn Nam, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Quận ủy Hai Bà Trưng

37. Hoàng Minh Dũng Tiến, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Quận ủy Ba Đình

38. Trần Thị Phương Hoa, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Quận ủy Cầu Giấy

39. Hà Minh Hải, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Quận ủy Đống Đa

40. Dương Đức Tuấn, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Quận ủy Hoàn Kiếm

41. Nguyễn Xuân Lưu, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Quận ủy Thanh Xuân

42. Phạm Thị Thanh Mai, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Thị ủy Sơn Tây

43. Lê Tiến Nhật, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Thanh Trì

44. Đinh Trường Thọ, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Thanh Oai

45. Lê Anh Quân, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Gia Lâm

46. Lê Thị Thu Hằng, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Phúc Thọ

47. Đỗ Đình Hồng, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Mê Linh

48. Nguyễn Văn Thọ, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Quốc Oai

49. Nguyễn Tiến Minh, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Thường Tín

50. Nguyễn Phi Thường, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Ứng Hòa

51. Lê Ngọc Anh, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Phú Xuyên

52. Nguyễn Văn Thắng, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Chương Mỹ

53. Dương Cao Thanh, Bí thư Huyện ủy Ba Vì

54. Nguyễn Thanh Sơn, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Đảng ủy Khối các trường đại học, cao đẳng Hà Nội

55. Nguyễn Anh Tuấn, Bí thư Đảng ủy, Tổng Giám đốc EVN Hà Nội

56. Nguyễn Kim Sơn, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Đại học Quốc gia Hà Nội

57. Nguyễn Thị Lan, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Học viện Nông nghiệp Việt Nam

58. Phạm Duy Hòa, Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng Trường Đại học Xây dựng

59. Nguyễn Ngọc Việt, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Mỹ Đức

60. Phạm Quang Thanh, Thành ủy viên khóa XVII, Bí thư Huyện ủy Sóc Sơn

Danh sách 5 đại biểu dự khuyết dự Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XIII

1. Nguyễn Lê Nam, Trưởng ban Chỉ huy quân sự quận Hà Đông

2. Thân Đức Việt, Bí thư Đảng ủy, Tổng Giám đốc May 10

3. Nguyễn Anh Tuấn, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân phường Định Công

4. Cấn Văn Duẩn, Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân phường Đức Thắng, quận Bắc Từ Liêm

5. Nguyễn Thị Lương, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân xã Cổ Loa, huyện Đông Anh

Hoàng My

Nguồn :